‘จักรนาถ’ ซิวแชมป์ แสงชัย ซิวมือ 1 ไทยแลนด์ พีจีเอ ปิดซีซั่นที่ขอนแก่น
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj9anHRLPZ-Yqzx6MjdFxuzbxRjn0XkSSkC_fTOOIgLuG1wDiVvSjPSnLTlBblQWoRP0KRNy2f5n_RASsXpj0jUXUNWlYmFcIROK2WAZOm6_lvvZBCxeuihwwDRbgvYv1yY4fgloVb95VEKfXgKxUB9yWKvanaSm2oHl-5XPqrZLK2olNl9XMFisaAFcz5K/w640-h360/222222.jpg)
จักรนาถ อินมี กับถ้วยแชมป์ ไทยแลนด์ พีจีเอ ทัวร์ รายการ สิงห์-เอสเอที ขอนแก่น แชมเปี้ยนชิพ 2023 ที่สนามสิงห์ปาร์ค ขอนแก่น กอล์ฟ คลับ จ.ขอนแก่น เมื่อวันเสาร์ที่ 30 กันยายน 2566 จักรนาถ อินมี นักกอล์ฟวัย 21 ปีจากประจวบคีรีขันธ์ หวดเพิ่มอีก 3 อันเดอร์พาร์ 69 รวมสี่วัน 11 อันเดอร์พาร์ 277 เฉือน วีรวิชญ์ นาคประชา 1 สโตรก คว้าแชมป์ไทยแลนด์พีจีเอทัวร์รายการแรกในชีวิต ขณะที่ แสงชัย แก้วเจริญ คว้าแชมป์ทำเงิน ออเดอร์ ออฟ เมอริต ในการแข่งขันกอล์ฟอาชีพไทยแลนด์พีจีเอทัวร์ แมตช์ปิดฤดูกาล 2023 ในรายการสิงห์-เอสเอที ขอนแก่น แชมเปียนชิพ 2023 ชิงเงินรางวัลรวม 3 ล้านบาท ณ สนามสิงห์ปาร์ค ขอนแก่น กอล์ฟ คลับ ระยะ 7,477 หลา พาร์ 72 จ.ขอนแก่น เมื่อวันที่ 30 กันยายน 2566 ที่ผ่านมา