ภคิน ขึ้นนำร่วมจบรอบสอง สวิง ไชน่า แอลพีจีเอฯ ที่จีน
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgCWpvTbVocKGe1e469r5hR2sef9KGPWqfpjcDozEzLcq1XvEZLN7M49TAODSq01B10dm2NEJFVTenK9El5TVh51FwoA5rsS3Luq7QICBlSVdZvhz5k-25yTPXAgoehbn3bjsV3Hy-5bhZn2lLO4qR_sTNZgC-xajIeEFRcc0IwtpHIc33WHkwJV9yJ_JFx/w640-h360/245642.jpg)
โปรมุก ภคิน กวินปกรณ์ สวิงสาววัย 32 ปีจากสมุทรปราการ ขึ้นนำร่วมหลังจบรอบสองกอล์ฟอาชีพ ไชน่า แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีทีบีซี เลดี้ส์ คลาสสิค ชิงเงินรางวัลรวม 350,000 หยวน (1.575 ล้านบาท) แข่งขันระหว่างวันที่ 30 สิงหาคม - 1 กันยายน ที่สนาม เซี่ยงไฮ้ ซิลพอร์ต กอล์ฟ คลับ จ.เจียงสู สาธารณรัฐประชาชนจีน จบเกมรอบที่สองเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 31 สิงหาคม 2566 โปรมุก ภคิน กวินปกรณ์ สวิงวัย 32 ปีจากสมุทรปราการ ทำสกอร์รวม 3 อันเดอร์พาร์ 141 ขึ้นนำร่วมกับ ตัน หลิงหลิง จากจีน และ เซนโนะ ยาสุฟุกุ จากญี่ปุ่น ขณะที่ สราพร แช่มช้อย ตามจี้สโตรคเดียวที่สกอร์รวม 2 อันเดอร์พาร์ 142 ในกอล์ฟอาชีพ ไชน่า แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีทีบีซี เลดี้ส์ คลาสสิค ชิงเงินรางวัลรวม 350,000 หยวน (1.575 ล้านบาท) แข่งขันระหว่างวันที่ 30 สิงหาคม - 1 กันยายน ที่สนาม เซี่ยงไฮ้ ซิลพอร์ต กอล์ฟ คลับ จ.เจียงสู สาธารณรัฐประชาชนจีน