ฝนทำพิษสวิง ฟุกุชิม่า โอเพ่น รอบสุดท้ายยกเลิก ทำแจ๊ซซ์ คว้าที่ 3 ร่วม ริคุยะ แชมป์แบบส้มหล่น
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhyBnXxmIqckBmhgVGswFge3GkApf1WCXAwsIlnr_ZEEecZ46Zlu1FP2ZhJh8z1h4nkHqUTf9Xut0znuNHgExyFE9lHTGZQ1cJgczptkc-FD6kcbVAHVa2fDgwOEoyPFiq55Du2x4giFKhS/s640/gettyimages-1150139838-2048x2048.jpg)
โปรแจ๊ซซ์ อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ โปรหนุ่มจากหัวหิน รับที่ 3 ร่วมในศึก เจแปน กอล์ฟ ทัวร์ รายการ ดันล็อป ซริซอน ฟุกุชิม่า โอเพ่น 2019 เมื่อวันอาทิตย์ที่ 30 มิย.ที่ผ่านมา ณ สนาม กรานดี นาสุชิราคาว่า กอล์ฟ คลับ เมือง ฟุกุชิม่า ประเทศ ญี่ปุ่น หลังการแข่งรอบสุดท้ายต้องยกเลิก เนื่องจากฝนตกหนัก การแข่งขันกอล์ฟอาชีพ เจแปน กอล์ฟ ทัวร์ รายการ ดันล็อป ซริซอน ฟุกุชิม่า โอเพ่น 2019 เมื่อวันอาทิตย์ที่ 30 มิย.ที่ผ่านมา ณ สนาม กรานดี นาสุชิราคาว่า กอล์ฟ คลับ เมือง ฟุกุชิม่า ประเทศ ญี่ปุ่น มีอันต้องยกเลิกการเล่นในรอบสุดท้าย หลังมีพายุฝนตกกระหน่ำในสนามจนไม่สามารถแข่งขันต่อไปได้ ส่งผลให้ โปรแจ๊ซซ์ อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์ จบเพียงอันดับ 3 ร่วม โดยแชมป์ตกเป็นของ ริคุยะ โฮชิโนะ โปรชาวญี่ปุ่น ผู้นำจากรอบที่ 3