แสงชัย หวดขึ้นนำรอบ 2 สวิง สิงห์-เอสเอที โคราช
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjC-rMcspQgOqhVNdSttaVJcbsxeCkbHKDnH0juCY49c9V12tLJN1tjj2KxuAhtYelfEaRB5UAeCyI8YMzyEqPhEEgrg2_V0BqBh2tyEwA1j85ukNJBSXGg1SYXtgyDee_DY4fE3b6Wox42/w640-h426/KENG46261.jpg)
แสงชัย แก้วเจริญ สวิงวัย 21 ปี จาก กทม. หวดขึ้นนำหลังจบรอบสองกอล์ฟ ไทยแลนด์ พีจีเอ ทัวร์ รายการ "สิงห์-เอสเอที นครราชสีมา แชมเปี้ยนชิพ 2020" ณ สนามกอล์ฟพอนอราม่า กอล์ฟ แอนด์ คันทรี่ คลับ อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา เมื่อวันเสาร์ที่ 31 ต.ค.ที่ผ่านมา "โปรโอม" แสงชัย แก้วเจริญ นักกอล์ฟหนุ่มจากกรุงเทพฯ หวดแซงขึ้นนำเดี่ยวหลังจบรอบสองกอล์ฟอาชีพ ไทยแลนด์ พีจีเอ ทัวร์ รายการ "สิงห์-เอสเอที นครราชสีมา แชมเปี้ยนชิพ 2020" ณ สนามกอล์ฟพอนอราม่า กอล์ฟ แอนด์ คันทรี่ คลับ อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา เมื่อวันเสาร์ที่ 31 ต.ค.ที่ผ่านมา หลังหวดรวม 7 อันเดอร์พาร์ 133 โดยที่มี ช่างไท้ สุดโสม, พิสิฐชัย ทิพย์พงษ์ และ ชลทิตย์ ชื่นบุญงาม หวดตามหลังแค่สโตรคเดียว