ธันยากร เร่งเครื่องนำร่วม แสงชัย ก่อนบู๊รอบสุดท้าย ไทยแลนด์พีจีเอฯเขาใหญ่
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhfvfwOwyJtv_T4ufZQUQdrPUwXndXR_UgfbSHYMUTmu2t7hLpWof6SkNwimTA7xCfI-szDvFb9ShihWZOsQ9EhP4oGXqqLLZ3J5utUbI6_VHV__sZN0skJZM5lWWljzIOCNAqlkB9UQlMuyMsyzTtRhzNZIJIYL6OVi5vX22-AnVdOOaMpxTRXVu8yPQl6/w640-h360/45678.jpg)
แสงชัย แก้วเจริญ (ซ้าย) และ ธันยากร ครองผา สองผู้นำร่วม กอล์ฟ สิงห์-เอสเอที นครราชสีมา คลาสสิก 2023 หลังจบรอบสามที่สนาม เขาใหญ่ คันทรี คลับ จ.นครราชสีมา ธันยากร ครองผา นักกอล์ฟวัย 33 ปีจากขอนแก่น หวดเพิ่มอีก 6 อันเดอร์พาร์ 65 รวมสามวัน 17 อันเดอร์พาร์ 196 ขึ้นนำร่วมกับ แสงชัย แก้วเจริญ หนุ่มวัย 24 ปีจากกรุงเทพฯ ผู้นำสองวันแรกที่ตีเข้ามาอีก 4 อันเดอร์พาร์ 67 โดยมี เย เต็ด อ่อง จากเมียนมาร์ ไล่หลังสโตรกเดียว ในการแข่งขันกอล์ฟอาชีพไทยแลนด์พีจีเอทัวร์ รายการสิงห์-เอสเอที นครราชสีมา คลาสสิก 2023 ชิงเงินรางวัลรวม 2 ล้านบาท ณ สนามเขาใหญ่ คันทรี่คลับ ระยะ 7,087 หลา พาร์ 71 จ.นครราชสีมา เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน 2566 ที่ผ่านมา