ยูโรเปี้ยน ทัวร์-พีจีเอ ทัวร์ ประกาศพันธมิตรเชิงกลยุทธ์ร่วมกัน
![รูปภาพ](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1Zpyw03stiZ-Ap5DP4A1jWXoTY2CA2CCJ_K0hZmyJ1qcZ3R8vOpMku6GWhvZ79E5ul41tN_YFGXUEIyRwRTZEZcJuMVvaxWZANPz9LzOsBuwlpbQ6affC6S0d-Weciyosaq2B8hgZm1uR/w640-h334/collage1.jpg)
คีธ เพลลี่ย์ (ซ้าย) ซีอีโอ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ และ เจย์ โมนาฮาน ประธานบริหาร พีจีเอ ทัวร์ ประกาศการร่วมมือกันเป็นพันธมิตรร่วมกันในการพัฒนากีฬากอล์ฟอาชีพชายร่วมกัน นับเป็นประวัติศาสตร์ของกีฬากอล์ฟเมื่อ 2 ทัวร์ยักษ์ใหญ่อย่าง พีจีเอ ทัวร์ และ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ ประกาศการเป็นพันธมิตรร่วมกัน เพื่อกำหนดทิศทางในเรื่องโปรแกรมการแข่งขัน และเพิ่มโอกาสทางด้านการตลาดร่วมกัน เพื่อก้าวสู่ยุคใหม่ของการพัฒนาในกีฬากอล์ฟอาชีพ